PM મોદીનો પત્ર વાંચી ભાવુક થયા મહેન્દ્ર સિંહ ધોની, આભાર માનતા કહ્યું…

PM મોદીનો પત્ર વાંચી ભાવુક થયા મહેન્દ્ર સિંહ ધોની, આભાર માનતા કહ્યું…

ટીમ ઇન્ડિયા(Team India)ના પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોની(Mahendra singh Dhoni)એ શનિવારે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ(International Cricket) માંથી સન્યાસ લઇ લીધો છે. આ સમયે ઘણી જાણીતી હસ્તીઓએ એમના કરિયરની તારીફ કરી. પીએમ મોદી(PM modi)એ પણ પત્ર લખી ધોનીની સરાહના કરી. ધોનીએ ટ્વીટ કરી પીએમ મોદીનો આભાર માન્યો.

ધોનીએ ટ્વીટ કરી, ‘એક કલાકાર, સૈનિક અને ખેલાડીને પ્રશંસાની કામના હોય છે. તેઓ ઈચ્છે છે કે તેમની મહેનત અને બલિદાનને બધા ઓળખે, આભાર વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી, તમારા તરફથી મળેલ પ્રશંસા અને શુભકામનાઓ માટે.’ પીએમ મોદીએ ધોનીના નામ આ ચિઠ્ઠીમાં લખ્યું કે તમારામાં નવા ભારતની આત્મા છલકાય છે, જ્યાં યુવાનોની નિયતિ એમના પરિવારનું નામ નક્કી નથી કરતી, પરંતુ તેઓ પોતે પોતાનું સ્થાન અને નામ હાસિલ કરે છે.

130 કરોડ ભારતીય નિરાશ છે : PM

મોદીએ ધોનીને લખ્યું, ’15 ઓગસ્ટે તમે પોતાના સાદગીના અંદાજમાં એક નાનકડો વિડીયો શેર કર્યો જે સમગ્ર દેશમાં લાંબી બોલી અને જૂનુની ચર્ચા માટે ઘણી હતી. 130 કરોડ ભારતીયો નિરાશ છે પરંતુ સાથે જે છેલ્લા દોઢ દશકાથી ભારત માટે કર્યું તેના માટે તમારા આભારી પણ છે.

પીએમ મોદીએ આગળ લખ્યું, ‘તમારા કરિયરને જોવાની એક રીત આંકડાના ચશ્માંથી જોવાની છે. તમે ભારતીય ક્રિકેટના સૌથી સફળ કેપ્ટનોમાં સામેલ છો. ભારતને દુનિયાના શિખરની ટીમ બનાવવામાં તમારી મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા છે. ક્રિકેટ ઇતિહાસમાં તમારું નામ દુનિયાના સર્વશ્રેષ્ટ બેટ્સમેન, કેપ્ટનો અને શંકા વગર સર્વશ્રેષ્ટ વિકેટકીપર્સમાં આવશે।’ તેમણે લખ્યું, ‘મુશ્કેલ સમયમાં પણ તમે નિર્ભરતા અને મેચને પૂર્ણ કરવાની પોતાની સ્ટાઇલ, ખાસ કરીને 2011 વર્લ્ડ કપ ફાઇનલ, પીઢીઓ સુધી લોકોને યાદ રહશે.’

તમારી ઓળખણ માત્ર તમારા કરિયરના આંકડાથી નથી : PM

પ્રધાનમંત્રીએ આગળ લખ્યું, ‘પરંતુ મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીનું નામ માત્ર કરિયરના આંકડા માટે યાદ નહિ કરવામાં આવે અને ન કે એકમાત્ર મેચને જીતવામાં તેમની ભૂમિકા માટે. તમને માત્ર ખેલાડીના રૂપમાં જોવું અન્યાય હશે. તેમને જોવાની સાચી રીત એક ફિનોમિના છે. તેમણે લખ્યું, ‘એક નાના શહેરમાં ઉઠી તમે રાષ્ટ્રીય લેવલ પર છવાઈ ગયા, તમે તમારા માટે નામ બનાવ્યું અને સૌથી મહત્વપૂર્ણ દેશને ગૌરવાંવિત કર્યું. તમારી તરક્કી અને ત્યાર પછી જીવને કરોડો જવાનોને પ્રેરણા આપી તો મોંઘા કોલેજોમાં નહિ ગયા, ના તો તેઓ કોઈ પ્રતિષ્ઠિત પરિવારથી આવે છે. પરંતુ તેમની પાસે પોતાને સર્વોચ્ચ સ્તર પર સ્થાપિત કરવાની ક્ષમતા છે.’

આ પણ વાંચો : રાજ્યના આ વિસ્તારોમાં આગામી ચાર દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી, માછીમારોને દરિયો ન ખેડવા જવાની સૂચના

End plate, news Aayog

NewsAayog ફેસબુક, ટ્વિટર, ઇન્સ્ટાગ્રામ અને યુ ટ્યુબ પર પણ લાઇક અને ફોલો કરી શકો છો. લેટેસ્ટ ન્યૂઝ અપડેટ્સ તમારા ફોન પર સૌથી પહેલા મેળવવા માટે +919104135991 અમને તમારું નામ અને શહેરનું નામ મેસેજ કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *